TTMkwararre ne na kera motocikayan aikin dubawa, sassa na stamping, da kayan aiki.Muna da abalagagge stampingtsari don bangarori na mota.A cikin wannan labarin, muna so mu gabatar da halaye da buƙatun bangarori na kera motoci a gare ku.Muna fatan zai taimaka muku.

1. Ingancin saman Duk wani ƙananan lahani a saman murfin zai haifar da bayyanar haske bayan zanen kuma lalata bayyanar.Don haka, ba a yarda da ratsan ripple, wrinkles, dents, scratches, da alamar ja da gefen da aka bari a saman murfin.da sauran lahani da ke rage kyawun yanayin saman.Gilashin kayan ado da haƙarƙari a kan murfin ya kamata su kasance a fili, santsi, hagu-dama daidai kuma daidai da sauye-sauye, kuma kullun da ke tsakanin murfin ya kamata ya kasance daidai da santsi, kuma ba a yarda da rashin daidaituwa ba.A cikin kalma, murfin ya kamata ba kawai ya dace da bukatun aikin tsarin ba, amma kuma ya dace da buƙatun kayan ado na kayan ado na saman.

stamping factory maroki
2. Siffar inci Siffar suturar galibi tana da fuska mai girma uku, kuma siffarsa tana da wahalar bayyana gaba ɗaya kuma daidai akan zanen suturar.Sabili da haka, ana kwatanta girman da siffar sutura sau da yawa tare da taimakon babban samfurin.Babban samfurin shine babban tushen masana'anta na murfin.Girma da siffar da aka yi alama a kan zane na murfin, ciki har da nau'i mai nau'i uku, girman matsayi na ramuka daban-daban, da girman girman girman siffar, da dai sauransu, ya kamata ya dace da babban samfurin, kuma ba za a iya yin alama a kan zane ba. girman ya dogara da ma'auni na babban samfurin.A cikin wannan ma'anar, babban samfurin shine kari mai mahimmanci don ganin zanen murfin.

sashi na samfur
3. Rigidity Lokacin da aka zana murfin kuma an kafa shi, saboda rashin daidaituwa na nakasar filastik, rashin ƙarfi na wasu sassa yakan yi rauni.Murfi tare da rashin ƙarfi mara kyau zai haifar da ƙaramar sauti bayan an girgiza.Idan an ɗora irin waɗannan sassa a cikin motar, motar za ta yi rawar jiki yayin tuki cikin sauri, wanda zai haifar da lalacewa da wuri ga murfin.Saboda haka, ba za a iya watsi da ƙaƙƙarfan buƙatun murfin ba.Hanyar duba tsautsayi na sashin murfin ita ce a buga sashin don bambance kamanceceniya da bambance-bambancen sauti na sassa daban-daban, ɗayan kuma shine a danna shi da hannu don ganin ko yana kwance da tashin hankali.

samfur tambari
4. Manufacturability Siffar tsari da girman ɓangaren rufewa sun ƙayyade ƙira na ɓangaren.Makullin don ƙirƙirar murfin murfin shine ƙirar zane.Rufe sassan gabaɗaya suna ɗaukar hanyar ƙirƙirar lokaci ɗaya.Don ƙirƙirar yanayin zane mai kyau, flanging yawanci yana buɗewa, taga yana cika, kuma ana ƙara ƙarin ɓangaren don ƙirƙirar ɓangaren zane.Kariyar tsari wani yanki ne na buƙatu na sassa da aka zana.Ba wai kawai yanayin zane ba ne, amma har ma da ƙarin abin da ake buƙata don ƙara girman nakasar don samun sassa masu ƙarfi.Adadin ƙarin tsari ya dogara da siffar da girman busassun busassun, da kuma akan aikin kayan aiki.Don sassan da aka zana mai zurfi tare da siffofi masu rikitarwa, ya kamata a yi amfani da faranti na karfe 08ZF.Abubuwan da suka wuce gona da iri da aka haɓaka ta hanyar yana buƙatar cirewa a cikin tsari na gaba.Ƙirƙirar ƙira bayan tsarin zane shine kawai batun ƙayyade adadin matakai da kuma tsara tsarin tafiyar matakai.Kyakkyawan ƙira na iya rage adadin matakai da aiwatar da haɗe-haɗe masu dacewa.Lokacin yin bitar ƙirƙira na kujerun aiki na gaba, ya kamata a mai da hankali ga daidaiton maƙasudin sakawa ko jujjuya maƙasudin sakawa.Wuraren aiki na gaba suna haifar da yanayi masu mahimmanci don kujerun aikin biyo baya, kuma kujerun aikin baya ya kamata su kula da haɗin gwiwa tare da tsarin da ya gabata.


Lokacin aikawa: Mayu-19-2023